உரடங்கில் போது செய்ய வேண்டிய 10 விஷயங்கள்|கொரோனா வைரஸ்

கொரோனா வைரஸ் தொற்றுநோய் உலகெங்கிலும் சமூக தூரத்தை கட்டாயப்படுத்தியுள்ளது. இதனால் நிறைய போழுது போக்குகளிலும் வீட்டில் நிறைய நேரகளை செலவிடுகிறார்கள். சமூக ஊடகங்கள் உள்முக சிந்தனையாளர்களிடம் நேரத்தை கடக்க என்ன செய்ய வேண்டும் என்று கேட்டு இடுகைகள் நிறைந்திருக்கின்றன. எனால் உதவ முடிவு, ஆனால் புன்னகைக்க முடியவில்லை.

நான் வீட்டில் நேரத்தை செலவிட விரும்புகிறேன். நான் துயரத்திற்குச் செல்வது, ஓய்வெடுப்பது, என் வாழ்க்கையை ஒழுங்கமைப்பது மற்றும் பொதுவான வாழ்ககையில் இருந்து இது மாறுப்பட்டதகும்.
ஆனால் நீங்கள் ஒரு மூடப்பட்ட இடத்தில் பல மணிநேரம் செலவிட வேண்டிய கட்டாயத்தில் இருக்கும்போது, உங்கள் மன கஸ்டம் இல்லமல் எப்படி நேரத்தை செலவிடுவது?

இந்த நேரத்தில் செய்ய வேண்டிய சிறந்த விஷயங்கள் 10 விஷயங்கள் இங்கே உள்ளன.

1.தியானம்

மற்றவர்களிடம் இரக்கத்தைக் காண்பிப்பது முக்கியம், ஆனால் அதே அளவிலான தயவை நாம் எத்தனை முறை காண்பிக்கிறோம்? சிலருக்கு, தினசரி விதிமுறைகளில் தியானம்ச் செய்வது சிரமமாகவோ தோன்றலாம். உங்கள் முதல் பாதுகாப்பு உங்களுடைய சுய பராமரிப்பே ஆகும். “அதற்கு எனக்கு நேரம் இல்லை”அல்லது”எனக்கு இன்னும் பல வேலை உள்ளன” என தட்டிகளிக்க வேண்டாம். காலையில் வழக்கத்திலிருந்து 20 நிமிடங்கள் எடுத்து தியானம் செய்தால் உங்களது மனது மற்றும் உடல் ஆரோகியமாக இருக்கும்.

2.உங்கள் திறமையைக் கண்டறிதல்

படைப்பாற்றல் என்பது உங்களில் இருக்ககூடும் எதையும் நீங்கள் அரிந்துகொள்ளுங்கள் அதாவது நீங்கள் செய்யும் எல்லாவற்றிலும் படைப்பாற்றல் இருக்கக்கூடும் – கணிதம், உறவுகள், பெற்றோருக்குரியது, சுத்தம் செய்வது கூட! இது உங்களின் தனிதுவமான செயலாக கூட இருக்கலாம். அந்த படைப்பு உங்களுக்கு மகிழ்ச்சி, திருப்தி அல்லது சாதனை உணர்வைத் தருகிறது என்றால் – அதுதான் உங்களுடைய சிறப்பு படைப்பாக இருக்கலாம்.

ஒரு ஆக்கபூர்வமான பொழுதுபோக்கைக் கொண்டிருப்பது மூளையின் செயல்பாட்டை அதிகரிக்கும், தனிநபர்கள் மன அழுத்தத்தை சமாளிக்க உதவுகிறது மற்றும் ஒட்டுமொத்த ஆரோக்கியத்தையும் நேர்மறையையும் ஊக்குவிக்கும் என்று ஆராய்ச்சி யில் வெளிவந்துள்ளது.

படைப்பாற்றல் பற்றிய மற்றொரு தவறான கருத்து என்னவென்றால், ஒரு ஓவியம், நாவல் அல்லது பாடல் போன்ற மற்றவர்கள் பார்க்கக்கூடிய அல்லது பாராட்டக்கூடிய படைப்பாக கருதி மற்ற படைப்பிகளை தழ்வகா பார்க்ககூடாது. ஒருபோதும் பெயிண்ட் துலக்குதல், களிமண் படைப்புக்கள் போன்ற படைப்புக்கள் எந்த வகையிலும் குறைந்தது இல்லை. படைப்பாற்றலின் மகிழ்ச்சியை தரக்கூடிய படைப்புக்கள் நிறைய காணப்படுகின்றது.

நம்மில் சிலருக்கு பல திறமைகள் இருக்கின்றது அதனை பயன்படுத்தி சிறந்த படைப்பு வளர்ப்பதற்கான கனவுகளை எற்படுத்தி இப்போது தொடங்குவதை விட சிறந்த நேரமாகவுள்ளது. நீங்கள் இப்போதும் வரைய, வண்ணம் தீட்ட, நகைகள், தைக்க விரும்பினால். இப்போது ஏன் தொடங்கக்கூடாது?

3.நாம் பயன்படுத்தும் உடைகள், பொருட்களை ஒழுங்குபடுத்தி வைத்தல்.

நாம் பீரோவை திறக்கும் போதெல்லாம் துணிகளின் குவியல் விழும் இதனை அனைவரும் ஒப்புக்கொள்ளதான் வேண்டும். சிலருக்கு இதனை மடித்துவைக்க சோம்பேறி சாக்கு இருக்கும். சிலருக்கு நேரம் இல்லை சாக்கு இருக்கும். இதனை மடித்து வைப்பதும் ஒரு வகையான போழுது போக்குதான். இதனை இந்த நேரத்தில் செய்யுங்கள் செல்ல பழகிவிடும். துணிகள் கிளிந்து இருந்தால் அதனை பழுதுபாருக்கள்.தையல்காரரிடம் எடுத்துச் செல்ல வேண்டிய அவசியமில்லை.

நீங்கள் பயன்படுத்தும் பொருட்களை சீராக வைங்கள். உங்கள் அரயை நேர்த்தியாக வைத்துகொள்வதற்கான நேரம் இது…….

4.ஒரு மெனுவை உருவாக்கி சமைக்க முயற்சிக்கவும்

நீங்கள் வீட்டில் ஒரு சிறந்த சமையல்காரராக இருந்தால், நீங்கள் வீட்டில் உள்ள அனைவருக்கும் பலவிதமான பொருட்களை சமைக்க முடியும். அவர்கள் அதை விரும்புவார்கள். நீங்கள் ஒரு நல்ல சமையல்காரராக இல்லாவிட்டாலும், சமைக்க முயற்சிக்கவும், வீட்டில் அனைவருக்கும் சேவை செய்யவும் அவர்கள் அதை விரும்புவார்கள், ஏனெனில் அவர்களுக்கு வேறு வழியில்லை.

5.பழைய தளபாடங்களை புதுப்பிக்கவும்

ஒரு குடும்ப குல வழக்கப்கபடி விட விலைமதிப்பற்ற சில விஷயங்கள் உள்ளன, இது பழைய தளபாடங்களும் ஒன்றாகும். பழைய தளபாடங்களை மீட்டெடுப்பதற்கான நுட்பங்களை சற்று கற்று அதனை மீட்டெடுப்பதும் ஒரு போழுது போக்ககும். இதன் மூலம் பழைய புதிபிப்பதன் மூலம் புதிய தளபாடங்களை வாங்க அவகியம் எற்படாது. ஆனால் தலைமுறை தலைமுறையாக பல ஆண்டுகள் அனுபவித்த ஒரு அழகான தளபாடங்கள் உங்களிடம் இருக்கும்போது அதை மீட்டெடுப்பதற்கான முயற்சிக்க வேண்டியது அவசியம்.

பழைய தளபாடங்களை மீட்டெடுகையில் ஆபத்தானதாக கருவிகளை, இரசாயனங்களை பயன்படுத்தும் தேவை ஏற்படும் அதனால் சற்று சில முன்னெச்சரிக்கையாக இருப்பது நல்லது. எனென்றால் அது ஆரோக்கியத்திற்கு ஆபத்தானதாக இருக்கும். ஆபத்தானதாக கருவிகளை, இரசாயனங்களை பயன்படுத்தும் போது அதனை பற்றி அறிந்து பயன்படுத்துவது நல்லது.

 

 6.வாசிப்பு

நாம் வாசிக்கும் போது, நாம் நினைவகத்தை மேம்படுத்துவதோடு மட்டுமல்லாமல், அது நம்மை சிறப்பாகவும் நேர்மறையாகவும் உணர வைக்கிறது என்பதை ஆராய்ச்சி வெளிவந்துள்ளது. மனச்சோர்வுக்கு உதவுதல், மன அழுத்தத்தைக் குறைக்கும்.வாசிப்பு அற்புதமான சுகாதார நன்மைகளை கொண்டுள்ளது என்று அறிவியல் ஆராய்ச்சி வெளிவந்துள்ளது.

7. உடற்பயிற்சி

 

உடற்பயிற்சியை 7 வது புள்ளியாக மாற்றுவதற்கான ஒரே காரணம், முதல் அல்ல, ஏனெனில் இந்த உரடங்கில் நேரத்தில் உடற்பயிற்சி செய்ய பலர் ஈடுப்பட்டு இருப்பிர்கள் அதனால்தான் உடற்பயிற்சியை 7 வது புள்ளியாக இருகின்றது.

நீங்கள் ஏற்கனவே அறிந்திருக்கலாம் என்பதால் உடற்பயிற்சியின் நன்மைகளை நான் பட்டியலிட வேண்டியதில்லை, ஆனால் ஒரே விஷயம் அதை செய்வதற்குதான் உங்களுக்கு நேரம் இல்லை.

வழக்கமான உடற்பயிற்சி காரணமாக உடல் செயல்பாடும், தசை வலிமையை மேம்படுத்துவதோடு உங்கள் சகிப்புத்தன்மையையும் அதிகரிக்கும். உடற்பயிற்சியினால் உங்கள் திசுக்களுக்கு ஆக்ஸிஜன் மற்றும் ஊட்டச்சத்துக்களை வழங்குவதொடு மற்றுமின்றி உங்கள் இருதய அமைப்பு மிகவும் திறமையாக செயல்பட உதவுகிறது. உங்கள் இதயம் மற்றும் நுரையீரல் ஆரோக்கியம் மேம்படும்போது, உங்கள் அன்றாட வேலைகளைச் சமாளிக்க அதிக ஆற்றல் தரும்.

8.உங்கள் வீட்டை சுத்தம் செய்யுங்கள்

சாதாரண கால அட்டவணையில் உங்கள் வீட்டை ஆழமாக சுத்தம் செய்ய நேரத்தைக் கண்டுபிடிப்பது கடினம். ஆனால் இப்போது உங்கள் கைகளில் இன்னும் சிறிது நேரம் இருப்பதால். உங்கள் படுக்கைக்கு அடியில், சமையலறை, அலமாரியில் அடியில் , சுவர்களில் கூட அடிக்கடி சுத்தம் செய்யப்படாத இடங்களுக்குச் சென்று சுத்தம் செய்யுங்கள்.

 9. கொஞ்சம் தொண்டு செய்யுங்கள்

வீட்டில் சிக்கித் தவிப்பது, நம்முடைய உடமைகளை கவனமாகப் பார்ப்பதற்கு தேவையான நேரத்தையும் உந்துதலையும் தருகிறது. இந்த உரடங்கில் ஏராளமான மக்களை வேலையின்மைக்கு மற்றும் தினசரி ஊதிய ஊழியர்கள் அன்றாட தேவைகளை பூர்த்தி செய்ய சிரமப்படுகிறார்கள். பல அரசாங்கங்கள் அத்தகைய மக்களுக்கு தேவைகளைப் பூர்த்தி செய்ய செயல்படுகின்றன. எனவே நீங்களும் அத்தகைய மக்களுக்கு அரசாங்கங்களோடு கைகோர்து நன்கொடைகளை வழங்குவதற்குவதற்கான ஒரு நல்ல நேரம் இதுவாகும்.

நீங்கள் நன்கொடைகளை வழங்கும் போது பயன்களை பெற்றுகொள்ளும் மக்கள் உங்களை மனதால் வாழ்த்துவார்கள். அது நமக்கு மிக மகிழ்சியாக இருக்கும். இந்த நேரத்தில் உணவு தட்டுபாடு அதிகமாக இருப்பால் நாம் நமக்கு போதிய அளவுமற்றும் சமைத்து உணவை வீனாக்காமல் இருங்கல். இதனால் பலரும் பயனடைவார்கள்.

 10.வாழ்கையில் அடுத்து என்ன செய்ய போகின்றேம் திட்டமிடுக்கள்.

உங்களுடைய கனவை நிரைவேற்ற நீங்கள் என்ன செய்யவேண்டும் என திட்டமிடுக்கள் இந்த நேரம் அதற்கு மிக சரியான நேரம். இந்த நேரத்தில் உங்களுடைய திறமைகளை வளர்க்க பல வழிகள் உள்ளது. ஒன்லைன் மூலமாக பல படதிட்டங்கள் உள்ளது. இதனை பயன்படுத்தி நீங்கள் உங்கள் திறமைகளை வளர்த்து வாழ்கையில் முன்னெர வழிவகுக்கும்.

உங்கள் குறிக்கோள்களையும் செயல் திட்டத்தையும் மனதில் நினைத்து அதனை நிரவேற்ற வழிவகுக்கும்…

Kumaralingam Suganthan
I'm Develeper : Java,C#,C++,Css,Python, Javascript 😜 Founder of onlineexam.edu.lk🌏
Translate »