கல்கிஸ்ச புதிய செயற்கை கடற்கரை

செயற்கை கடற்கரை என்றால் என்ன?

செயற்கை கடற்கரை என்றால் இயற்கையான கடற்கரை இல்லாத பகுதிகளில் அல்லது குறைந்த தரம் வாய்ந்த கடலோரப் பகுதிகளில் கடற்கரை ஒன்றை உருவாக்கி பயனருகளுக்கு கடலோர அழகியலின் அளவை அதிகரிக்கும் நோக்கத்துடன் ஒரு கடற்கரையை வடிவமைத்து திறன்பட உருவாக்கும் செயல்முறையை ஆகும்.

ஒரு கடற்கரையின் இனிமையான அம்கங்களை மற்றும் கடற்கரை வழங்கப்படும் இனிமையான சூழல் ஆகியவை செயற்கை கடற்கரைகளில் பிரதிபலிக்கப்படுகிபும். அதாவது “பீச் ஸ்டைல்” குளங்கள் பூஜ்ஜிய ஆழமான நுழைவு அலைகள் பயன்படுத்தி இயற்கை கடற்கரையில் அலைகளை போன்று அலைகளை மீண்டும் உருவாக்குகின்றன.

கல்கிஸ்ச  செயற்கை கடற்கரை

கடுமையான பொலிஸ் பாதுகாப்பின் கீழ் கல்கிஸ்சயில் தற்போது கட்டுமானப் பணிகள் நடைபெற்று வருவதாக டெய்லி மிரர் செய்தித்தாள் தெரிவித்துள்ளது.

இந்த திட்டத்திற்கு ஏறக்குறைய ரூ.890 மில்லியன் பயன்படுத்தி செயற்கை கடற்கரை அமைக்கப்பட்டுவருகின்றது. அந்த பகுதிகளில் விரிவான கடல் அரிப்பு காரணமாக ஒரு செயற்கை கடற்கரையை உருவாக்க திட்டமிடப்பட்டது.

மார்ச் 8 ஆம் தேதி ஒரு அறிக்கையில் கையளித்த போது இந்த திட்டத்தைப் பற்றி பின்வருமாறு கூறப்பட்டது.

 

“2017 ஆண்டு வெள்ளம் காரணமாக அருகில் மணல் கம்பிகள் அரிப்பு ஏற்பட்டது. களுதூரா வடக்கில் ஆக்கிரமன அலைகளை காரணமாக  பரந்த கடற்கரை அரிப்பு ஏற்பட்டுள்ளது.இதன் ஒரு தீர்வாக கடலோர பாதுகாப்பு அமைச்சி ஆழ்கடலில் இருந்து மணலை தோண்டத் தொடங்கி முதல் கட்டத்தின் கீழ், 2 கி.மீ நீளமும் 25 மீ அகலமும் கொண்ட ஒரு செயற்கை கடற்கரை கட்டப்பட்டது. இதனை நிரப்பல் செயல்முறைக்கு முந்நூறாயிரம் கன மீட்டர் மணல் பயன்படுத்தப்பட்டதாகவும். இரண்டாம் கட்டத்தின் கீழ் 1 கி.மீ நீளமுள்ள அங்குலனா கடற்கரையும், மூன்றாம் கட்டத்தின் கீழ் 500 கீ மீ கல்கிஸ்ச கடற்கரையும் உருவாக்கப்படும் “

என்று நிர்வாக அறிக்கை தெரிவித்துள்ளது.

சுற்றுச்சூழல்  பாதுகாவலர்கள் இன்று முன்னதாக கல்கிஸ்ச  புதிய செயற்கை கடற்கரையின் படத்தை வெளியிட்டனர்.

கல்கிஸ்ச, அங்குலானாவில் கடற்கரை மற்றம் செய்யப்பட்டுள்ளது. அவர்கள் ஏதேனும் சுற்றுச்சூழல் பாதிப்பு மதிப்பீட்டைப் பின்பற்றியிருக்கிறார்களா என்பது இன்னும் தெரியவில்லை. இந்த திட்டங்களின் சுற்றுச்சூழல் பாதிப்பு மா? என்பது மிக பெரிய கேள்விக்குரியது. சுழல் பாதுகாவலர்கள் தெரிவித்தனர்.

உலகப் புகழ்பெற்ற செயற்கை கடற்கரைகளில் சில
லார்வோட்டோ கடற்கரை, மான்டே கார்லோ, மொனாக்கோ

மான்டே கார்லோவின் லார்வோட்டோ கடற்கரை உலகின் மிகவும் கவர்ச்சியான கடற்கரைகளில் ஒன்றாகும். லார்வோட்டோ கடற்கரையில் வாழ்க்கையை அனுபவிக்க மக்கள் கூட்டம் கூடி திரண்டு வருகிறர்கள். இந்த கடற்கரை 400 மீட்டருக்கு மேல் நீண்டுள்ளது.

.இது ஒரு உலாவியில் இருந்து 400 மீட்டருக்கு மேல் நீண்டுள்ளது. இது WWII க்குப் பிறகு கட்டப்பட்டது மற்றும் அமைதியான, ஆழமற்ற நீரைக் கொண்டுள்ளது. பார்வையாளர்களுக்கான முதல் தர அனுபவத்திற்காகவும், அதே நேரத்தில் அந்த பகுதிக்கு திட்டமிடப்பட்ட உயர் தரமான நகர்ப்புற மேம்பாட்டுடன் பொருத்தமான முறையில் இந்த கடற்கரை உருவாக்கப்பட்டது. மொனாக்கோவில் உள்ள ஒரே பொது கடற்கரை இதுவாகும்.பணக்காரர்கள் மற்றும் பிரபலமானவர்கள் உட்பட உலகம் முழுவதும் சர்வதேச பார்வையாளர்களை இந்த கடற்கறை ஈர்க்கிறது.


சன்னி கடற்கரை, ஷாங்காய், சீனா

வெப்பமான மாதங்களில் ன்னி கடற்கரை பொதுமக்களுக்கு திறக்கப்பட்டும்.நகரத்தின் புடோங் மாவட்டத்தின் புகழ்பெற்ற காட்சிகளை இந்த கடற்கரை வழங்குகிறது., இது வானளாவிய கட்டிடங்கள் மற்றும் குடும்ப ஈர்ப்புகளின் பரந்த பகுதியாகும்.நகரத்தின் இந்த பகுதி புனரமைப்புக்கு உட்பட்டுள்ளது, 2010 ஆம் ஆண்டில் பண்ட் பிரிவு 280 மில்லியன் டாலர் பயன்படுத்தி மறுசீரமைப்பைப்பட்டது.சன்னி கடற்கரை உலகெங்கிலும் மனிதனால் உருவாக்கப்பட்ட மற்ற கடற்கரைகளைப் போல
சுவாரஸ்யமாக இருக்காது, ஆனால் இது ஷாங்காயில் ஒரு சிறந்த இடமாக கருதப்படுகின்றது.

மனிதனால் உருவாக்கப்பட்ட இந்த கடற்கரைகள்  தனித்துவமானது, ஆனால் அவை அனைத்தும் சலசலப்பான நகரங்கள் மற்றும் நகர்ப்புற இடங்களில் உள்ளவர்களுக்கு ஒரு அமைதியை வழங்குகின்றன. மனிதனால் உருவாக்கப்பட்ட இந்த கடற்கரைகள், வியக்க வைக்கும் கவனத்துடன் உருவாக்கப்பட்டுள்ளன.

Kumaralingam Suganthan
I'm Develeper : Java,C#,C++,Css,Python, Javascript 😜 Founder of onlineexam.edu.lk🌏
Translate »